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DIBAJI

Mkataba huu ni makubaliano ya Hiari kati ya Ofisi ya Mkuu
wa Mkoa wa Katavi na Mteja. Mkataba unataja aina za
wateja wetu, huduma zinazotolewa, viwango vya ubora na
kufafanua haki na wajibu wa mteja. Mkataba pia unatoa
utaratibu wa kutoa malalamiko endapo huduma zinazotolewa
zipo chini ya kiwango kilichoainishwa. Vilevile Mkataba
umeweka utaratibu wa kudumisha huduma zitolewazo
: pamoja na njia za mawasiliano baina ya mteja na Taasisi hii.
Aidha, Mkataba unaelezea majukumu ya Msingi ya Mkoa kuwa ni pamoja na
kuzijengea uwezo na mazingira mazuri Halmashauri zote zilizopo Mkoani kwa nia ya
kuziwezesha kutoa huduma nzuri kwa wananchi na Mipango ya kukuza uchumi.

lli kuwatimizia wateja wetu matarajio yao ya kimaendeleo Ofisi ya Mkuu wa Mkoa
inabeba dhamana ya kuwa ni kiungo katika Serikali Kuu na Halmashauri na wadau
wengine katika ngazi ya Mkoa, hii ikiwa ni pamoja na kuhakikisha kuwa utulivu,
utawala wa sheria na amani vinadumishwa ili kuweka mazingira mazuri ya kufanyia
kazi.

Katika kutekeleza majukumu yake vizuri, Ofisi ya Mkuu wa Mkoa wa Katavi imeamua
kutayarisha Mkataba wa Utoaji Huduma kati yake na wapokea huduma. Mkataba huu
unaainisha viwango vya huduma ambavyo tunaamini walengwa wetu wana haki ya
kuvitarajia kutoka kwetu. Sisi tunauona Mkataba huu ni wa uwajibikaji kati yetu na
wadau.

Mkataba huu utatoa fursa ya utekelezaji kwa vitendo dhana ya ushirikishwayji, uwazi
na uwajibikaji kwa umma. Mambo muhimu ambayo yatatekelezwa na mkataba huu ni
pamoja na utawala bora na uboreshaji wa huduma katika ngazi mbalimbali. Kwa
maana hiyo dhana ya utekelezaji wa mkataba huu inalenga kuongeza ubora wa
huduma kwa umma, ufuatiliaji wa mara kwa mara, upimaji wa mafanikio na kutoa
kwa umma matokeo ya upimaji. Mkataba unabainisha huduma mbalimbali
zitakazotolewa, viwango vya ubora vinavyo tarajiwa na kufafanua haki na wajibu wa
wateja wetu, kama utaratibu wa kupokea malalamiko ya wateja kupitia Dawati la
Malalamiko, E-Mrejesho, Simu, Barua pepe na Sanduku la Maoni.

Mkataba pia utaiwezesha ofisi yangu kuweza kujipima na kuona kama kweli imeweza
kutimiza matarajio ya wateja wetu kwa viwango vya ubora ule ambao tumekubaliana
kwenye mkataba. Mrejesho wa mara kwa mara utatuwezesha kubaini maeneo



tunayofanya vizuri na kwa hiyo kuyadumisha, lakini pia maeneo yenye mapungufu
kuona ni kwa jinsi gani tunaweza kuyaboresha.

Nawasilisha kwenu mkataba huu, nikitarajia kuwa sasa tutakuwa tumefungua
ukurasa mwingine mpya wa kuwashirikisha katika kutupima jinsi tunavyowajibika
kwenu kama watumishi wa umma. Huu ni mwanzo, lakini bado nafasi ipo ya kupata
maoni ya wadau wetu ili pale ambapo hapajakidhi matarajio yenu tuweze kwa
pamoja kuboresha na kujenga mstakabali mzuri wa kuundeleza mkoa wetu na watu
\iake. Tutaheshimu maoni ya wateja wetu daima na mazingira ya wakati na kwa hiyo,
tunawakaribisha kwa mikono miwili muupitie mkataba huu na kuelewa nini
tumekusudia kuwafanyia katika jitihada za kuwajali na kuwaondolea kero mbalimbali
zinazo wakwaza, lakini kubwa zaidi ni kujenga mazingira mazuri yatakayo
muwezesha kila mmoja wetu kutoa mchango wake katika jitihada za kujenga Taifa
letu, kukuza uchumi na kuupiga vita umaskini.

2N,
Mhe. Mwanamvua H Mrindoko
MKUU WA MKOA

KATAVI



1.0 DIRA, DHIMA NA MAADILI YETU
1.1 DIRA.
Kuweka mazingira mazuri kwa ustawi wa Jamii katika Mkoa na kuwezesha

maendeleo endelevu kwa ajili ya manufaa mapana ya Mkoa.

1.2 DHIMA.
Kudumisha utawala bora, kutoa na kusimamia huduma za kiutawala, kuratibu

Mamlaka za Serikali za Mitaa na kuwezesha maendeleo endelevu katika Mkoa kwa
kushirikiana na wadau.

1.3 MAADILI YETU
Katika kutoa huduma bora na zenye viwango Ofisi ya Mkuu wa Mkoa inazingatia

Sheria, Kanuni, Taratibu, Miongozo mbalimbali inayotolewa kwa ajili ya utendaji kazi
kwa kuzingatia: -
i. Uadilifu — Kufanya kazi kwa uaminifu, kutokupokea rushwa, na kuepuka
vitendo vyote vya udanganyifu.
ii.  Utiifu kwa Sheria na Kanuni — Kufanya kazi kwa kuzingatia masharti yote ya
kisheria na kikanuni bila upendeleo.
iii.  Uwazi na Uwajibikaji — Kutoa taarifa kwa uwazi kuhusu maamuzi na
matendo, na kuwajibika kwa matokeo ya kazi.
iv. Uchapa Kazi na Ufanisi — Kutekeleza majukumu kwa bidii, kwa wakati, na
kwa matokeo bora.
v. Heshima na Utii kwa Viongozi — Kuwaheshimu na kutii viongozi wa kazi kwa
mujibu wa taratibu na heshima ya kitaaluma.
vi.  Usiri na Uaminifu — Kulinda siri za ofisi na kutunza taarifa za wateja.
vii.  Ushirikiano na Mshikamano — Kufanya kazi kwa kushirikiana na wenzetu
kwa mshikamano na kusaidiana ili kufanikisha malengo ya pamoja.
viii.  Utu na Heshima kwa Wote — Kuwatendea watu wote kwa heshima, utu, na

usawa bila kujali tofauti zao.

2.0 MADHUMUNI YA MKATABA WA HUDUMA KWA MTEJA
Mkataba huu wa Huduma kwa Mteja unalenga kuwafahamisha wateja kuhusu

huduma zinazotolewa na Ofisi ya Mkuu wa Mkoa wa Katavi. Kupitia Mkataba huu
Wateja watatambua huduma, viwango vya huduma hizo pamoja na njia za kupokea

mrejesho kutoka kwa wateja wetu. Aidha, Mkataba huu unaainisha haki na wajibu wa



wateja pamoja na wajibu wa Ofisi ya Mkuu wa Mkoa katika kufikia utoaji huduma

bora wakati wote.

3.0 WATEJA WETU
i) OR-TAMISEMI;
i) Ofisi ya Rais — Menejimenti ya Utumishi wa Umma na Utawala Bora;
i) Wizara, Sekretarieti za Mikoa, Idara Zinazojitegemea, Wakala za Serikali,
Mashirika ya Umma/Mamlaka/Taasisi na Mamlaka za Serikali za Mitaa,

iv) Wananchi;
v) Sekta binafsi;

vi) Wanasiasa na vyama vya siasa,

vii) Mashikika yasiyo ya kiserikali (NGOs); na

viii)  Vyombo vya habari.

4.0 HUDUMA ZETU
i)  Elimu;
i) Vibali mbalimbali na utambulisho;

i)  Takwimu na taarifa mbalimbali za Mkoa;
Iv)  Ushauri wa kitaalam na ufafanuzi wa Sera,Sheria na Miongozo;
v)  Uhamisho;
vi)  Usajili; na
vii)  Huduma Nyinginezo.
5.0 VIWANGO VYA HUDUMA ZETU

5.1 ELIMU
i)  Tutatoa elimu kuhusu utekelezaji wa kazi mbalimbali ndani ya siku mbili (2)

za kazi;
i)  Tutatoa elimu ya utawala bora ndani ya siku mbili (2) za kazi
i)  Tutatoa elimu kuhusu uwezeshaji wananchi kiuchumi ndani ya siku tano (5)

za kazi;

5.2 Vibali mbalimbali na Utambulisho

i) Tutatoa kibali cha kufanya Tafiti ndani ya siku mbili (2) za kazi baada ya

maombi kupokelewa; na



i) Kibali cha kuchangisha michango ya hiari ndani ya siku tano (5) za kazi baada

ya maombi kupokelewa.

iii) Tunatoa barua ya utambulisho ndani ya siku moja (1) ya kazi baada ya maombi

kupokelewa.

5.3 Takwimu na taarifa mbalimbali za Mkoa

)

i)

ii)

Vi)

Tutatoa Taarifa ya utendaji kazi wa viongozi kila mwezi kabla ya tarehe 30
ya mwezi husika;

Tutatoa taarifa ya matukio ya mwezi ndani ya siku tano (5) za mwanzo wa
mwezi;

Tutatoa taarifa ya utoaji wa habari za Serikali ndani ya siku tano (5) za
mwazo wa mwezi;

Tutatoa taarifa ya utekelezaji wa llani ya Uchaguzi mara mbili kwa mwaka
ndani ya siku 05 baada ya ya kipindi husika kukamilika

Tutatoa taarifa ya utumishi wa Umma (TUU) ya robo mwaka ndani ya siku
tano (5) baada ya kipindi cha robo kukamilika; na

Tutatoa taarifa za kamati mbalimbali (LISHE, UKIMWI, TEHAMA, UADILIFU,
UKAGUZI, UNUNUZI, MAHAKIMU NA MAWAKILI, RCC (KAMATI YA
USHAURI YA MKOA) ndani ya siku mbili (2) za kazi baada ya maombi

kupokelewa.

5.4 Ushauri wa kitaalam na ufafanuzi wa Sera, Sheria na Miongozo

)

i)

ii)

Tutatoa ushauri wa kitaalam kwa ajili ya kutekeleza vigezo vya kupata Ruzuku
na miradi ya maendeleo ndani ya siku moja (1) ya kazi;

Tutatoa ushauri katika ufungaji wa hesabu za fedha za Halmashauri ndani ya
siku tatu (3) za kazi;

Tutatoa ushauri katika kuandaa Bajeti za Halmashauri ndani ya siku tano (5)
za kazi;

Tutatoa ushauri kuhusu usajili wa Mashirika yasiyo ya Kiserikali na asasi za
kiraia ndani ya siku mbili (2) za kazi baada ya maombi kupokelewa; na

Tutatoa ushauri wa itifaki ndani ya siku moja (1) ya kazi.



Vi) Tutatoa ufafanuzi wa Sera, Sheria na Miongozo ndani ya siku moja (1) ya

kazi baada ya maombi kupokelewa.

5.5 Uhamisho
i) Tutahamisha wanafunzi katika shule za msingi na sekondari ndani ya Mkoa

ndani ya siku moja (1) ya kazi; na
i) Tutahamisha watumishi wa Umma ndani ya Mkoa ndani ya siku saba (7) za

kazi.

5.6 Usajili
I. Tunasajili vizazi, ndoa au vifo ndani ya siku moja (1) ya kazi.

5.7 Huduma nyinginezo
I. Tutapokea simu ya Ofisi ndani ya miito mitatu (3);

ii. Tutakiri kupokea barua na barua pepe ndani ya siku moja (1) ya kazi; na

iii. Tutajibu barua za kawaida ndani ya siku tatu (3) za kazi.

6 WAJIBU WETU KWA MTEJA
i) Kutoa huduma zetu kwa uwazi;

i) Kutoa maelezo sahihi kwa lugha nyepesi;
iil) Kutunza siri za wateja;
iv) Kutenda haki wote; na

v) Kutumia rasilimali kwa makini

7.0 HAKI NA WAJIBU WA MTEJA
7.1 Haki za Mteja
i) Kuona taarifa zinazomhusu kuzingatia taratibu zilizowekwa;

i)  Kutoa mrejesho wa huduma zetu ikiwa ni pamoja na malalamiko;

iii) Kupata huduma kwa njia inayolingana na mahitaji yao;

iv)  Kuhudumiwa kwa wakati, kwa heshima na kwa kuzingatia sharia, kanuni,
taratibu na miongozo;

v) Kutoa malalamiko;

vi)  Usiri wa habari na taarifa zao; na

vii)  Kushirikishwa kwenye mambo yanayowahusu.



7.2 Wajibu wa mteja
1)  Kuwaheshimu watumishi wote wa Taasisi;

i) Kuhudhuria mikutano iliyopangwa kwa wakati;
iii)  Kutoa taarifa kwa Taasisi kwa usahihi, kina na kwa wakati; na
iv)  Kuzingatia taratibu zote za kisheria na wajibu wowote ili kupata huduma

zinazohusika.

8.0 MREJESHO WA UTOAJI HUDUMA

Ofisi yetu inakaribisha mrejesho wa utoaji huduma ikiwa ni pamoja na pongezi, maoni
na mapendekezo au malalamiko kutoka kwa wateja wetu ili kuweza kuboresha
huduma zetu. Mrejesho unaweza kuwasilishwa kupitia njia ya posta, simu, nukushi,
barua pepe, Sanduku la Maoni, E- Mrejesho, mitandao ya kijamii au kwa njia ya ana

kwa ana kwa mteja mwenyewe kufika ofisini.

9.0 UTAMBULISHO NA NJIA ZA MAWASILIANO

Ofisi ya Mkuu wa Mkoa wa Katavi ipo katika Manispaa ya Mpanda. Mawasiliano na

Ofisi yetu yanaweza kufanyika kupitia anuani ifuatayo.

Ofisi ya Mkuu wa Mkoa,
7 Mahakamani ST,
50102 llembo,

Mpanda CBD,

S.L.P. 235,

MPANDA- KATAVI

Simu: (025)-2957107

Nukushi: (025)-2957108

Barua pepe: ras.katavi@tamisemi.go.tz
Tovuti: www.katavi.go.tz

Mitandao ya kijamii: -

Twita(X): rs_katavi
Facebook: rs.katavi
Instagram: rs.katavi



MUDA WA KAZ|
Ofisi zitakuwa wazi Jumatatu — ljumaa: Saa 1:30 Asubuhi — 09:30 Alasiri.

(Ofisi hazitakuwa wazi siku ya Jumamosi, Jumapili na siku za Sikukuu za
Kitaifa na kidini)



